การศึกษาดูงานของนิสิตระดับมหาบัณฑิต สาขาวิชาพระพุทธศาสนาที่ประเทศมาเลเซีย
![](https://ssk.mcu.ac.th/gs/wp-content/uploads/2019/12/79315049_597286931018845_4281476228197646336_n-780x405.jpg)
นิสิตระดับบัณฑิตศึกษา สาขาวิชาพระพุทธศาสนา วิทยาลัยสงฆ์ศรีสะเกษ เดินทางไปศึกษาดูงาน ตั้งแต่วันที่ ๕ -๑๑ ธันวาคม ๒๕๖๒ โดยได้ดำเนินการออกไปศึกษาดูงานในต่างประเทศตามระเบียบของสกอ.ที่ให้นิสติที่เรียนในระดับบัณฑิตศึกษาออกไปศึกษาดูงานในประเทศ ซึ่งในการนี้นำทีมโดยพระมหาขนทอง เขมสิริ,ดร ผู้อำนวยการหลักสูตรพุทธศาสตรมหาบัณฑิต และ รักษาการรองผู้อำนวยการฝ่ายบริหาร ยังมีพระครูไพโรจน์วัฒนาทร รก.ผู้อำนวยการสำนักวิชาการ คณาจารย์ทุกรูป/คนในหลักสูตร รวมไปถึง นิสิตที่เข้ารับการศึกษาในระดับบัณฑิตศึกษาทุกรูป/คน ร่วมเดินทางไปศึกษาดูงาน ฟังการบรรยายพิเศษจาก พระราช เจ้าคณะรัฐเคดาห์ ประเทศมาเลเซีย ในหัวข้อเรื่อง พระพุทธศาสนาในรัฐเคดาห์ และได้เข้าเยี่ยมชมวัดในทางพระพุทะศาสนาที่มีความสำคัญอีกหลายวัด